Dây nhảy quang đãng là một đoạn dây bao gồm chiều nhiều năm cố định và thắt chặt với hay là đoạn ngắn thêm, trường đoản cú vài chục cm mang đến vài chục mét và lúc nào cũng khá được có tác dụng sẵn 2 đầu để kết nối những vật dụng với nhau. Dây nhảy đầm quang đãng được sửDây nhảy đầm quang là gì ?

Dây nhảy đầm quang bao gồm lõi cùng lớp đậy thường được gia công bởi thủy tinh vô cùng tinch khiết hoặc vật liệu nhựa Ship hàng như thể ống dẫn cho những xung ánh sáng đi qua những khoảng cách. Ánh sáng có dữ liệu, được cho phép áp dụng cáp quang đãng nhằm thay thế sửa chữa đến cáp sắt kẽm kim loại truyền thống lâu đời . Sợi quang đãng bao gồm các lợi ích bao hàm mất dấu hiệu thấp hơn với tài năng miễn lây lan nhiễu điện từ bỏ (EMI).

Bạn đang xem: Patch cord là gì

Bạn sẽ xem: Patch cord là gì


*

Dây khiêu vũ quang là một trong đoạn dây bao gồm chiều nhiều năm cố định và thắt chặt cùng thường xuyên là đoạn nđính thêm, từ vài ba chục centimet cho vài chục mét với bao giờ cũng rất được làm sẵn 2 đầu nhằm liên kết các trang bị với nhau. Dây nhảy quang đãng được áp dụng vào khối hệ thống mạng cáp quang đãng.

Phân các loại dây dancing quang

Dây nhảy quang gồm2 một số loại cơ bạn dạng dây khiêu vũ quang quẻ Single Mode (SM) hoặc Multi Mode (MM). Trong đó, từng nhiều loại được phân biệt do những đầu nối quang chuẩn chỉnh khác nhau.

Xem thêm: " Frequency Response Là Gì ? Nghĩa Của Từ Frequency Response Trong Tiếng Việt


*

Dây dancing quang quẻ Single mode (SM)


*

Dây nhảy đầm quang đãng Singlemode thường theo chuẩn chỉnh là 9/125 trong thi công. Điều này còn có nghĩa rằng chính yếu mang đến tỷ lệ đường kính ốp là 9 micromet đến 125 125 micromet. Tiếp mang lại là một trong những lớp vỏ ngoại trừ bao gồm 2 lần bán kính 2mm hoặc 3 mm.

nổi trội cơ bạn dạng nhằm nhận thấy dây nhảy single mode là tua dây có màu đá quý tươi. Đây là quy chuẩn bình thường rồi yêu cầu chúng ta lặng tâm là bắt buộc như thế nào dây dancing singlemode lại sở hữu màu đỏ đâu nhé.

Dây nhảy đầm quang đãng Multimode (MM)

Dây khiêu vũ quang đãng Multimode gồm một lõi diametral lớn chất nhận được các cơ chế ánh sáng truyền rằng. Bởi vì chưng điều đó, số lượng các phản xạ tia nắng được tạo thành Lúc tia nắng trải qua lõi tạo thêm, tạo nên năng lực mang lại những tài liệu trải qua trên 1 thời điểm cố định. Do vận tốc phân tán với suy giảm cao với nhiều loại hóa học xơ này, chất lượng của biểu hiện bị bớt trên một khoảng cách dài. Ứng dụng này thường được thực hiện cho những áp dụng khoảng cách, dữ liệu với âm tkhô hanh / video nlắp trong mạng LAN. Tín hiệu băng thông rộng RF, ví dụ điển hình tựa như các gì những công ty cáp thường xuyên áp dụng, cấp thiết được truyền qua sợi Multimode


*

Chuẩn Dây dancing quang quẻ Multimode (MM) hay là 50/125 với 62,5 / 125 trong gây ra. Điều này có nghĩa rằng chủ công mang lại Phần Trăm đường kính ốp(ống lỏng) là 50 micromet mang đến 125 micromet và 62,5 micromet mang lại 125 micromet, vỏ ngoài 2.0 hoặc 3.0 mm.

Dây dancing quang đãng Multimode SC-SC DXDây khiêu vũ quang đãng Multimode SC-SC DXDây dancing quang quẻ OM3, OM4

Dây nhảy đầm quang MM OM3 LC-LC-DX

Dây nhảy đầm MM OM3 LC-LC-DX

Các chuẩn đầu nối sinh hoạt dây dancing quang


*

Dây nhảy đầm quang quẻ khác dây cáp quang ở điểm nào?

Về cơ bạn dạng, chúng đều phải có lõi sợi quang quẻ là như thể nhau; tuy vậy điểm khác biệt hoàn toàn có thể nói ra ở chỗ này là:

Dây khiêu vũ quang được sử dụng trong khoảng cách ngắn; đa số là liên kết các thiết bị ở gần nhau, thường xuyên trong cùng 1 phòng hoặc cùng 1 nhà. Vì thay nhưng dây dancing bao gồm kết cấu đơn giản hơn, thoải mái tác động đồ gia dụng lý trường đoản cú môi trường thiên nhiên hơn cùng bọn chúng chỉ sử dụng của nhà (indoor).

Trong lúc đó, Cáp Sạc quang đãng thì ngược chở lại hoàn toàn. Nó được thiết kế theo phong cách nhằm truyền biểu hiện quang đãng đi cùng với khoảng cách xa từ vài trăm mét đến vài ba trăm kilomet, với vày cần đi không tính ttránh nên nó cũng đều có kết cấu không giống, được bảo đảm an toàn vị lớp vỏ cứng cùng cực kì chắc chắn rằng, so với cáp quang còn tùy thuộc theo nhu yếu thực hiện mà người ta cung ứng các một số loại cáp quang chuyên được sự dụng nhỏng cáp quang treo, cáp quang đãng luồn cống, cáp quang đãng chôn trực tiếp xuất xắc cáp quang quẻ khoảng chừng thừa.

Bài viết liên quan

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *